babban_banner

Mai gyara ya buɗe EV caji mai sauya

Ana ƙididdige tsarin caja na RT22 EV akan 50kW, amma idan masana'anta suna son ƙirƙirar caja mai ƙarfi 350kW, za su iya kawai tara na'urorin RT22 guda bakwai.

Fasahar Gyaran Hanya

Rectifier Technologies'sabon keɓantaccen mai sauya wutar lantarki, RT22, ƙirar motar lantarki ce ta 50kW (EV) wacce za'a iya tarawa kawai don ƙara ƙarfin aiki.

Hakanan RT22 yana da ikon sarrafa wutar lantarki wanda aka gina a cikinsa, wanda ke rage tasirin grid ta hanyar samar da hanyar daidaita matakan wutar lantarki. Mai juyawa yana buɗe ƙofa ga masu kera caja zuwa injiniyan High Power Charging (HPC) ko caji mai sauri wanda ya dace da cibiyoyin birni kuma, kamar yadda ƙirar ta dace da adadin daidaitattun nau'ikan aji.

Mai jujjuya yana alfahari da inganci fiye da 96% da kewayon ƙarfin fitarwa mai faɗi tsakanin 50VDC zuwa 1000VDC. Rectifier ya ce wannan yana bawa mai canzawa damar sarrafa ƙarfin baturi na duk EVs da ake dasu a halin yanzu, gami da motocin bas ɗin lantarki da sabbin fasinja EVs.

"Mun sanya lokaci don fahimtar abubuwan zafi na masu sana'a na HPC da kuma samar da samfurin da ke magance yawancin matsalolin da zai yiwu," in ji Nicholas Yeoh, Daraktan tallace-tallace a Rectifier Technologies, a cikin wata sanarwa.

Rage tasirin grid
Kamar yadda manyan hanyoyin caji na DC masu girman girman da ƙarfi ke birgima a duk faɗin duniya, hanyoyin sadarwar wutar lantarki za a sanya su ƙarƙashin ƙarar ƙarfi yayin da suke zana manyan adadin wutar lantarki da ka iya haifar da jujjuyawar wutar lantarki. Don ƙara zuwa wannan, masu aikin cibiyar sadarwa suna fuskantar wahala wajen shigar da HPCs ba tare da haɓaka cibiyar sadarwa mai tsada ba.

Rectifier ya ce ikon sarrafa wutar lantarki na RT22 yana magance waɗannan batutuwa, yana rage farashin hanyar sadarwa tare da bayar da sassauci sosai a wuraren shigarwa.

Ƙarfafa Buƙatar Caji Mai Ƙarfi
Kowane samfurin caja na RT22 EV ana ƙididdige shi a 50kW, tare da kamfanin ya ce yana da girman dabara don saduwa da ma'aunin wutar lantarki na DC Electric Vehicle caja. Misali, idan masana'anta na HPC suna son ƙirƙirar caja mai ƙarfi mai ƙarfi 350kW, za su iya haɗa nau'ikan RT22 guda bakwai a layi ɗaya kawai, a cikin shingen wutar lantarki.

"Yayin da ɗaukar motocin lantarki ke ci gaba da ƙaruwa kuma fasahar batir ta inganta, saboda haka buƙatun HPCs za su tashi yayin da suke taka muhimmiyar rawa wajen sauƙaƙe tafiya mai nisa," in ji Yeoh.

"HPCs mafi ƙarfi a yau suna zaune a kusan 350kW, amma ana tattaunawa da ƙira mafi girma don shirye-shiryen samar da wutar lantarki na manyan motoci, kamar manyan motoci."

Bude kofa ga HPC a cikin birane
Yeoh ya kara da cewa "Tare da bin ka'idar Class B EMC, RT22 na iya farawa daga ƙaramin tushe na amo don haka ya fi dacewa da shigar da shi a cikin yanayin birni inda dole ne a iyakance shisshigin lantarki (EMI).

A halin yanzu, HPCs galibi suna tsare ne a manyan tituna, amma Rectifier ya yi imanin yayin da shigar EV ke girma, haka ma buƙatun HPCs a cikin birane.

50kW-EV-Caja-Module

"Yayin da RT22 kadai ba ta tabbatar da cewa dukkan HPC za su kasance masu yarda da Class B ba - saboda akwai wasu dalilai da yawa fiye da samar da wutar lantarki da suka shafi EMC - yana da ma'ana don bayar da shi a matakin mai sauya wutar lantarki da farko," in ji Yeoh. “Tare da na'ura mai jujjuya wutar lantarki, zai fi yiwuwa a ƙirƙiri caja mai dacewa.

"Daga RT22, masana'antun HPC suna da tushen kayan aikin da ake buƙata don masana'antun caja don yuwuwar injiniyan HPC da ya dace da yankunan birane."


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2023

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana