ƙungiyar da ke bayan ma'aunin cajin CCS EV, ta ba da amsa ga haɗin gwiwar Tesla da Ford akan ma'aunin caji na NACS.
Ba su ji daɗin hakan ba, amma ga abin da suka yi kuskure.
A watan da ya gabata, Ford ya ba da sanarwar cewa zai haɗa NACS, mai haɗin cajin Tesla wanda ya buɗe a bara a yunƙurin sanya shi matsayin cajin cajin Arewacin Amurka, cikin motocin da zai yi amfani da wutar lantarki a nan gaba.
Wannan babbar nasara ce ga NACS.
An san mai haɗin Tesla don samun kyakkyawan ƙira fiye da CCS.
NACS ya riga ya shahara fiye da CCS a Arewacin Amurka saboda yawan adadin motocin lantarki da kera motoci ya kawo a kasuwa, amma ban da ƙirarsa mafi inganci, shine kawai abin da ke tafiya don haɗin.
Kowane mai kera mota ya ɗauki CCS.
Shigar Ford babbar nasara ce, kuma yana iya haifar da tasirin domino tare da ƙarin masu kera motoci suna ɗaukar ma'auni don ingantaccen ƙira mai haɗawa da samun sauƙin shiga cibiyar sadarwar Tesla's Supercharger.
Zai bayyana cewa CharIn yana ƙoƙari ya tattara membansa don kada ya shiga NACS yayin da yake ba da amsa ga haɗin gwiwar Ford da Tesla suna ƙoƙarin tunatar da kowa cewa ita ce kawai "misali na duniya":
Dangane da sanarwar Kamfanin Motoci na Ford a ranar 25 ga Mayu don amfani da Cibiyar Sadarwar Ma'auni ta Arewa ta Arewa (NACS) a cikin 2025 Ford EV model, da Cajin Interface Initiative (CharIN) da membobinta sun jajirce wajen samar da direbobin EV tare da caji maras kyau da aiki tare. gwaninta ta amfani da Haɗin Cajin Tsarin (CCS).
Kungiyar ta yi iƙirarin cewa ƙa'idar gasa tana haifar da rashin tabbas:
Masana'antar EV ta duniya ba za ta iya bunƙasa tare da tsarin caji da yawa masu gasa ba. CharIN yana goyan bayan ƙa'idodin duniya kuma yana ayyana buƙatun dangane da shigar da membobinta na duniya. CCS shine ma'auni na duniya don haka yana mai da hankali kan haɗin gwiwar ƙasashen duniya kuma, ba kamar NACS ba, an tabbatar da shi nan gaba don tallafawa yawancin lokuta masu amfani fiye da cajin gaggawa na jama'a DC. Farko, sanarwar canje-canje marasa ƙarfi suna haifar da rashin tabbas a cikin masana'antar kuma suna haifar da cikas na saka hannun jari.
CharIN yayi jayayya cewa NACS ba ma'auni bane na gaske.
A cikin wani sharhi mai ban mamaki, ƙungiyar ta nuna rashin amincewarta da adaftar caji saboda suna da wahalar “kamawa”:
Bugu da ari, CharIN kuma baya goyan bayan haɓakawa da cancantar adaftar don dalilai masu yawa waɗanda suka haɗa da mummunan tasiri akan sarrafa kayan aikin caji sabili da haka ƙwarewar mai amfani, haɓaka yuwuwar kuskure, da tasiri akan amincin aiki.
Gaskiyar cewa mai haɗa cajin CCS yana da girma kuma yana da wuyar iyawa shine ɗayan manyan dalilan da mutane ke turawa don ɗaukar NACS.
CharIn kuma ba ta ɓoye gaskiyar cewa ta yi imanin cewa tallafin jama'a don caji tashoshi yakamata ya je ga waɗanda ke da masu haɗin CCS kawai:
Tallafin jama'a dole ne ya ci gaba da tafiya zuwa ga buɗaɗɗen ka'idoji, wanda koyaushe ya fi dacewa ga mabukaci. Tallafin ababen more rayuwa na jama'a na EV, kamar Shirin Kayan Aikin Gina Wutar Lantarki na Ƙasa (NEVI), yakamata a ci gaba da amincewa da caja masu daidaitattun ma'auni na CCS ta kowane ƙaramin jagorar tarayya.
Ina kuma jin haushin iƙirarin zama “misali na duniya.” Da farko, China fa? Har ila yau, shin da gaske ne na duniya idan masu haɗin CCS ba ɗaya ba ne a Turai da Arewacin Amirka?
Ka'idar iri ɗaya ce, amma fahimtata ita ce ka'idar NACS ita ma ta dace da CCS.
Gaskiyar ita ce, CCS ta sami damar zama ma'auni a Arewacin Amurka, amma masu cajin hanyoyin sadarwa a yankin ya zuwa yanzu sun kasa ci gaba da ci gaba da hanyar sadarwa ta Supercharger na Tesla dangane da ma'auni, sauƙi na amfani, da aminci.
Yana ba Tesla wasu ƙwarewa a ƙoƙarin yin NACS daidaitattun, kuma saboda kyawawan dalilai tun yana da mafi kyawun ƙira. CCS da NACS yakamata su haɗu kawai a Arewacin Amurka kuma CCS na iya ɗaukar nau'in nau'in Tesla.
Lokacin aikawa: Nuwamba-12-2023