babban_banner

Kasuwar Module ta China EV don Cajin Motar Lantarki DC

 

Kasuwar Module Cajin EV

 

Mahimmin haɓakar ƙarar tallace-tallace na samfuran caji ya haifar da raguwa cikin sauri a farashin ɗayan. Bisa kididdigar da aka yi, farashin na'urorin caji ya ragu daga kusan yuan/watt 0.8 a shekarar 2015 zuwa kusan yuan/watt 0.13 a karshen shekarar 2019, inda aka samu koma baya da farko.

40kw EV Power Charging module

 

Daga baya, saboda tasirin shekaru uku na annoba da ƙarancin guntu, yanayin farashin ya kasance karko tare da raguwa kaɗan da sake dawowa lokaci-lokaci a wasu lokuta.
Yayin da muka shiga 2023, tare da sabon zagaye na ƙoƙari na cajin gine-ginen gine-gine, za a sami ci gaba a cikin samarwa da tallace-tallace tallace-tallace na cajin kayayyaki yayin da gasar farashin ke ci gaba da kasancewa muhimmiyar alama da mahimmanci a gasar samfurin.
Daidai saboda gasa mai tsanani na farashin wasu kamfanoni da ba za su iya ci gaba da yin amfani da fasaha ba kuma ana tilasta su kawar da su ko canza su, wanda ya haifar da ainihin kawar da ya wuce 75%.
Yanayin Kasuwa
Bayan kusan shekaru goma na gwajin aikace-aikacen kasuwa mai yawa, fasahar cajin kayayyaki ta girma sosai. Daga cikin manyan samfuran da ake samu a kasuwa, akwai bambance-bambance a matakan fasaha a cikin kamfanoni daban-daban. Muhimmin al'amari shine yadda za'a haɓaka amincin samfura da haɓaka ƙimar caji kamar yadda manyan caja masu inganci tuni suka bayyana azaman yanayin ci gaban wannan sashin.
Duk da haka, tare da ƙara girma a cikin sarkar masana'antu yana zuwa matsananciyar tsadar kayayyaki akan cajin kayan aiki. Kamar yadda ribar naúrar ke raguwa, tasirin sikelin zai ɗauki mahimmanci ga masana'antun na'urorin caji yayin da ƙarfin samarwa ya ɗaure don haɓaka gaba. Kamfanonin da ke mamaye manyan mukamai dangane da yawan samar da masana'antu za su yi tasiri mai ƙarfi kan ci gaban masana'antu gabaɗaya.
Nau'ukan Modules guda uku
A halin yanzu, ana iya raba jagorar haɓaka fasahar cajin caji zuwa sassa uku dangane da hanyar sanyaya: ɗaya shine nau'in nau'in samun iska kai tsaye; wani kuma shine tsarin tare da tashar iska mai zaman kanta da keɓewar tukwane; kuma na uku shine cikakken tsarin cajin zafi mai sanyaya ruwa.
Sanyin Jirgin Sama
Aiwatar da ka'idodin tattalin arziki ya sanya nau'ikan sanyin iska ya zama nau'in samfurin da aka fi amfani dashi. Don magance al'amurra kamar babban ƙimar gazawar da ƙarancin ƙarancin zafi a cikin mahalli masu tsauri, kamfanonin ƙirar ƙira sun haɓaka iska mai zaman kansa da keɓaɓɓen samfuran kwararar iska. Ta hanyar inganta tsarin tsarin tafiyar da iska, suna kare mahimman abubuwan da aka gyara daga gurɓataccen ƙura da lalata, da rage yawan gazawar yayin da inganta aminci da tsawon rayuwa.
Waɗannan samfuran sun haɗu da rata tsakanin sanyaya iska da sanyaya ruwa, suna ba da kyakkyawan aiki a matsakaicin farashi tare da aikace-aikace iri-iri da gagarumin yuwuwar kasuwa.
Ruwan Sanyi
Ana ɗaukar na'urorin caji masu sanyaya ruwa a matsayin mafi kyawun zaɓi don haɓaka fasahar ƙirar caji. Huawei ya sanar a karshen shekarar 2023 cewa zai tura tashoshi masu sanyaya ruwa guda 100,000 a shekarar 2024. Tun kafin shekarar 2020, Envision AESC ta riga ta fara tallata tsarin caji mai tsananin sanyi mai sanyi a Turai, wanda ke mai da fasahar sanyaya ruwa ta zama mai muhimmanci. batu a cikin masana'antu.
A halin yanzu, har yanzu akwai wasu shingaye na fasaha don ƙware cikakken ikon haɗin kai na duka na'urori masu sanyaya ruwa da tsarin caji mai sanyaya ruwa, tare da kamfanoni kaɗan ne kawai suka iya cimma wannan nasarar. A cikin gida, Envision AESC da Huawei suna aiki a matsayin wakilai.
Nau'in Lantarki na Yanzu
Modulolin cajin da ke akwai sun haɗa da ACDC caji module, DCDC caji module, da bidirectional V2G cajin module, bisa ga irin halin yanzu.
Ana amfani da ACDC don tarin cajin da aka fi amfani da shi, waɗanda aka fi amfani da su kuma yawancin nau'ikan na'urorin caji.
DCDC ta dace don canza wutar lantarki ta hasken rana zuwa ajiyar batir ko don caji da fitarwa tsakanin batura da ababen hawa, waɗanda ake amfani da su a ayyukan ajiyar makamashin hasken rana ko ayyukan ajiyar makamashi.
An tsara na'urori masu caji na V2G don biyan buƙatun ayyukan hulɗar abin hawa-grid na gaba da kuma cajin kai tsaye da buƙatun fitarwa a tashoshin makamashi.

 


Lokacin aikawa: Afrilu-15-2024

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana